हेल्थ टेक्नॉलॉजी लाँच अॅडव्हायजरी बोर्ड कसे सेट करावे – टेकक्रंच

जेव्हा तुम्ही प्रवेश करता हेल्थकेअर तंत्रज्ञान उद्योग, एक स्टार्ट-अप म्हणून, सल्लागार मंडळ हे एक मूलभूत पाऊल आहे. बोर्ड तुम्हाला उद्योग-विशिष्ट बारकाव्यांद्वारे मार्गदर्शन करू शकतो, तुम्हाला महत्त्वपूर्ण निर्णय घेण्यास मदत करू शकतो आणि मजबूत उद्योग पार्श्वभूमी शोधत असलेल्या गुंतवणूकदारांना तुमची वैधता सिद्ध करू शकतो.

सल्लागार मंडळ तुम्हाला तुमची कंपनी आणि आरोग्यसेवा आणि तंत्रज्ञानाच्या विस्तृत क्षेत्रांबद्दल धोरणात्मक अंतर्दृष्टी देण्यास सक्षम असेल.

भांडवल उभारणीच्या माझ्या अनुभवात, महामारीच्या सुरुवातीला अप्रत्याशित आर्थिक परिस्थितीचा अर्थ असा होता की आम्ही जवळजवळ $ 2 दशलक्ष गमावले, परंतु ते $ 250,000 झाले, जे आम्ही सुमारे $ 500,000 बनवले.

या प्रक्रियेस मदत करणारी एखादी गोष्ट आमच्या सल्लागार मंडळाने तयार केली होती, अगदी लहान वयात. आम्ही सर्व आरोग्यसेवेसाठी गेलो नाही, परंतु त्याऐवजी आरोग्यसेवेच्या दोन उभ्या क्षेत्रांवर लक्ष केंद्रित केले. यामुळे आम्हाला आमची संकल्पना सिद्ध करण्याची, केस स्टडी तयार करण्याची आणि आमच्या क्लायंट कंपन्यांच्या विशेष संघांशी करार करण्याची परवानगी मिळाली.

लक्ष केंद्रित करण्यावर लक्ष केंद्रित करा आणि आपले मूल्य सिद्ध करा जेणेकरून आपले सल्लागार मंडळाचे सदस्य भविष्यात विस्तार करण्याच्या संभाव्यतेसह कोनाडा बाजारात आपले संरक्षण करू शकतील. म्हणून, आपल्या मंडळाचा मुख्य हेतू जाणून घेणे महत्वाचे आहे – त्यावर कोण असावे.

कोणाची भरती करायची?

आपल्या कंपनीच्या स्टेजच्या आकारावर अवलंबून, सल्लागार मंडळासाठी तीन ते पाच लोक एक आदर्श प्रारंभ बिंदू आहे. आरोग्यसेवा क्षेत्रात, आपल्याला केवळ आरोग्यसेवा दृष्टीकोनापेक्षा अधिक आवश्यक आहे. संलग्न व्यवसायात यशस्वी होण्यासाठी तुम्हाला नशिबापेक्षा अधिक आवश्यक आहे. आमचे कंपनी बोर्ड दोन भागांमध्ये विभागले गेले आहे – दोन आरोग्य तंत्रज्ञानाच्या सल्लागारांमध्ये – आदर्शपणे तुम्हाला पाचवा शोधायचा आहे जो दोन्ही क्षेत्रांमध्ये पारंगत आहे.

लक्ष केंद्रित करण्यावर लक्ष केंद्रित करा आणि आपले मूल्य सिद्ध करा जेणेकरून आपले सल्लागार मंडळाचे सदस्य भविष्यात विस्तार करण्याच्या संभाव्यतेसह कोनाडा बाजारात आपले संरक्षण करू शकतील.

डॉक्टर, पीएचडी एखाद्या प्रतिष्ठित संस्थेकडून सल्लागार मंडळाची किंवा आपल्या संबंधित आरोग्य सेवा प्रदात्यांपैकी सर्वात प्रभावी मालमत्तांपैकी एक. हे शीर्ष डॉक्टर आहेत ज्यांचे मजबूत संबंध आहेत: त्यांच्या समवयस्कांसाठी संदर्भ म्हणून काम करा.

ते तुमच्या कंपनीला झटपट विश्वासार्हता प्रदान करतात, रुग्ण आणि आरोग्य सेवा प्रदाते या दोघांच्या मनावर कब्जा करण्यास मदत करतात आणि वेगवेगळ्या आरोग्य व्यवस्था कशा कार्य करतात याची रूपरेषा देऊ शकतात.

Leave a Comment