लिंग-न्याय्य नवशिक्या लँडस्केप तयार करण्याचा तुमचा हेतू आहे का? – टेकक्रंच:

कधी येत आहे? व्यवसाय जगात लिंग समानता, फेसबुक सीओओ चेरिल सँडबर्ग डोक्याला खिळे मार“गोष्टी वाईट होऊ शकतात हे जाणून घेतल्याने आपण त्यांना अधिक चांगले बनवण्याचा प्रयत्न करण्यापासून थांबू नये.”

स्त्रियांच्या स्टार्ट-अप्ससाठी संधी, निधी आणि पाठिंब्यामध्ये गेल्या काही दशकांमध्ये सुधारणा झाली असली, तरी अजून बराच पल्ला गाठायचा आहे. खरं तर, सुरुवातीच्या महिला उद्योजकांना सरासरी मिळते $ 1 दशलक्ष चांगली सरासरी कामगिरी असूनही पुरुषांपेक्षा कमी निधी. सर्व मंडळाचे नेते महिला-आधारित उपक्रमांना उघडपणे समर्थन देतात ज्यांना अधिक उद्यम भांडवल आणि उद्योजक समर्थन प्राप्त होते, परंतु हे स्पष्ट लैंगिक अंतर बंद करण्यासाठी काही निर्णायक कारवाई करतात.

समस्या अशी नाही की महिलांना लाखो व्यवसाय सुरू करायचे नसतात, परंतु आमची स्वप्ने आणि उद्योगाकडून पाठिंबा नसणे यामधील संबंध. जसजसे जग काम करण्याचे नवीन मार्ग स्वीकारत आहे, महामारीनंतरच्या जगासाठी धोरणे निश्चित करत आहे, महिला उद्योजकतेला पाठिंबा देण्यासाठी नवीन मार्ग शोधणे अत्यावश्यक आहे. येथे आपल्याला विचारले जाणारे महत्वाचे प्रश्न आहेत – आम्ही त्यांना कसे संबोधित करू शकतो.

आज स्त्रियांना कोणत्या पद्धतशीर आव्हानांचा सामना करावा लागतो?

काही व्यावसायिक नेते उघडपणे उघड करतील की त्यांना लिंग-समान जगात फारसा रस नाही. तथापि, हेतू आणि परिणाम यांच्यातील अंतर दर्शवते की असे करण्यासाठी कोठेही निर्णायक कारवाई केलेली नाही.

संस्थापक महिलांना अडथळ्यांचा सामना करावा लागतो. पर्यावरणासंबंधी जागरूक ब्रँडच्या माझ्या उद्योगातही महिला नेत्या त्यांच्या पुरुष समकक्षांपेक्षा वाईट आहेत. या शाकाहारी महिला शिखर परिषद 2020 ने संशोधन केले असे दिसून आले की निधी गोळा करताना 45% प्रतिसादकर्त्यांना पूर्वाग्रह आला आणि 75% लोकांनी सांगितले की ते विशेषतः लिंग पूर्वाग्रहात सामील होते. महिला ऐतिहासिकदृष्ट्या आहेत सीसीकडून विविध प्रश्न विचारले परिणामी, त्यांच्या पुरुष समकक्षांपेक्षा, कमी महत्वाकांक्षी म्हणून पाहिले जाते, संभाव्य कामगिरीवर कमी लक्ष केंद्रित केले जाते.

निर्णय घेणार्‍यांनी महिला नोकरी शोधणाऱ्यांना भेटण्यापूर्वीच त्यांचा अवचेतन पक्षपात आधीच स्पष्ट झाला आहे. मध्ये: हा अभ्यास, अर्जाचे लिंग अस्पष्ट करून महिला उमेदवार प्रवेश दर 18% वरून 30% पर्यंत वाढले आहेत.

तंत्रज्ञानामध्ये काम करणाऱ्या महिलांना अनेकदा गृहिते – त्यांच्या कौटुंबिक जीवनाबद्दल प्रश्न, वैवाहिक स्थिती – मुले, जे व्यवस्थापक – VCs कंपनीमध्ये त्यांच्या प्रगतीमध्ये अडथळे म्हणून किंवा संस्थापक म्हणून मर्यादित म्हणून दिसू शकतात.

या असमानतेचा सामना करण्यासाठी अधिकाधिक महिलांना निर्णय घेण्याच्या पदांवर आमंत्रित करण्यासाठी व्हीसी अधिकाऱ्यांच्या एकत्रित प्रयत्नांची आवश्यकता आहे.

हे करण्याचा एक मार्ग म्हणजे अर्ज करणे बी कॉर्पोरेशन प्रमाणपत्रकंपनीची कामगार असमानता कमी करण्यासाठी काम करणे. दुसरे म्हणजे नेतृत्व पदांवर महिलांसाठी कोटा सादर करणे. त्याच्याकडे असलेला दृष्टिकोन यश पाहिले कॅलिफोर्नियामध्ये त्याचा कायदेशीर वापर झाल्यापासून.

महिलांची मैत्री वाढवण्यामध्ये आम्ही त्यांना अधिक चांगल्या प्रकारे कशी मदत करू शकतो?

एक्सीलरेटर सपोर्ट և व्हीसी सपोर्टच्या बाबतीत स्त्रिया मागच्या बाजूला हरतात. चिलीमध्ये, जिथे मी माझी कंपनी सुरू केली, 77% महिला उद्योजक त्यांच्या बचतीचा वापर वित्तपुरवठा म्हणून करतात, तर फक्त १४% सार्वजनिक किंवा खाजगी कार्यक्रमांमधून सह-वित्तपुरवठा प्राप्त झाला.

माझ्या अनुभवात, अनेक गट महिलांचा सहभाग आणि प्रतिनिधित्व सुधारण्याचा प्रयत्न करत असताना, त्यापैकी बरेचजण वरवरच्या निर्णयांमधून संभाषणातून बाहेर पडू शकत नाहीत.

उदाहरणार्थ, अधिक तंत्रज्ञान-जाणकार महिलांसाठी, सामान्यतः उद्धृत उपाय म्हणजे अधिक महिलांना STEM विषयांचा अभ्यास करण्यासाठी प्रोत्साहित करणे. ही एक सुरुवात आहे, परंतु असे दिसते की या समस्येला फनेलमध्ये स्त्रियांना जोडण्यापेक्षा अधिक आवश्यक आहे. त्याऐवजी, स्त्रियांना त्यांच्या व्यवसायाचा विकास करण्यापासून त्यांच्या पूर्ण क्षमतेपासून काय रोखत आहे हे आपण अधिक चांगल्या प्रकारे समजून घेणे आवश्यक आहे.

स्टार्ट-अप फंडिंगच्या बाबतीत महिला वेळोवेळी हरवतात. आम्हाला पिढीपासून आयपीओपर्यंत, विशेषत: जेव्हा परकीय भांडवल उभारण्याच्या बाबतीत येतो तेव्हा संपूर्ण पिढीच्या चक्रात महिलांना अधिक चांगले समर्थन देण्याची गरज आहे.

या क्षेत्रातील प्रमुख उपक्रमांपैकी एक म्हणजे स्टार्ट-अप चिली एस फॅक्टरी, विशेषतः महिला उद्योजकांसाठी तयार केलेला प्री -एक्सेलेरेशन प्रोग्राम, मार्गदर्शन, स्टार्ट -अप कोर्सेस, सेमिनार आणि निवडक स्टार्ट -अप्सना $ 15,000 रोख प्रदान करते. A, B և C मालिकेच्या टप्प्यांना समर्थन देण्यासाठी या प्रकारचे उपक्रम पिढ्यानपिढ्या वाढवले ​​पाहिजेत.

त्या स्त्रियांना अनेकदा दिले प्रवेश नाही त्याच नेटवर्किंगच्या मार्गदर्शनाच्या संधी ज्या पुरुषांना तंत्रज्ञानाच्या जगात संस्थांसारख्या आहेत पुढील महिला:, महिला-आधारित कंपन्या आणि महिला गुंतवणूकदारांचे जागतिक नेटवर्क आवश्यक आहे. TheNextWomen महिला संस्थापकांना समविचारी उद्योजक, गुंतवणूकदार आणि ज्ञानावर आधारित कार्यक्रम आणि प्रेरणादायी उपक्रमांच्या समुदायाचा लाभ घेण्यास मदत करते. तंत्रज्ञानाच्या महिला संस्थापक महिलांच्या तंत्रज्ञानाच्या कार्यक्रमांना जोडणे, प्रेरणा देणे, पुढे जाणे या उद्देशाने ती केवळ स्त्रियांच्या नेटवर्कच्या मूल्यासाठी वकिली करते-ऑनलाइन संसाधने.

हे व्यवसाय महिला उद्योजकांसाठी महत्त्वपूर्ण असू शकतात – इतर तंत्रज्ञानाचा अधिकारी जे त्यांच्या सभोवताल एक सहाय्यक यंत्रणा निर्माण करू पाहतात – त्यांचा व्यवसाय वाढवण्यासाठी आवश्यक कौशल्ये आत्मसात करण्यासाठी.

आम्ही निधी कसा सुरक्षित करू?

हे: विविधतेचा अभाव व्हीसी फंड गंभीरपणे आहेत – एक असमान प्रमाणात मोठा योगदान देणारा घटक व्हीसी वित्तपुरवठ्याची कमी रक्कम महिलांना मिळणारा एक नंबर आहे सुधारत नाही. खरं तर, फक्त युनायटेड स्टेट्स मध्ये ४.9% व्हीसी भागीदार महिला आहेत आणि युरोपमध्ये चित्र जास्त चांगले नाही. 83% यूके कंपन्यांमध्ये गुंतवणूक समित्यांवर महिला नाहीत. मग त्यात नवल नाही 93% युरोपमध्ये तंत्रज्ञान गुंतवणूक अशा कंपन्यांमध्ये जाते जिथे महिला संस्थापक नाहीत.

निधी समायोजित करण्यासाठी, आम्हाला लिंग-तटस्थ लेन्स असलेल्या गुंतवणूकदारांची आवश्यकता आहे जे विविधतेच्या समावेशावरील त्यांची प्रगती मोजणारे बेंचमार्क तपासतात. महिलांनी स्थापन केलेल्या किंवा सह-स्थापन केलेल्या स्टार्टअप्स पाच वर्षात सरासरी 10% अधिक कमावतात, परंतु ते मिळतात अर्ध्या पेक्षा कमी पुरुषांची सरासरी गुंतवणूक. स्त्रियांमध्ये गुंतवणूक करणे धोकादायक नाही हे दाखवण्यासाठी ही आकडेवारी महत्त्वपूर्ण ठरेल, किंबहुना उलट सत्य आहे.

शिवाय, महिला-केंद्रित गुंतवणूकदार महिला-आधारित कंपन्यांना संपवण्याचा आणि खेळाचे मैदान समतल करण्याचा एक मार्ग म्हणून उदयास येत आहेत. उदाहरणार्थ, महिला संस्थापक फाउंडेशन अलीकडे $ 57 दशलक्ष किमतीचा तिसरा फंड बंद केलामहिलांसाठी जगातील सर्वात मोठा बियाणे निधी बनवणे.

आशियातही अनेक गुंतवणूकदार आहेत महिलांनी चालवलेल्या कंपन्यांना समर्थन देण्यास सक्षम असणे – re बक्षिसे गोळा करणे. G ०% पेक्षा जास्त SoGal Ventures պ ::::::::::::::::::::::::::::: अशा उपक्रमांमुळे महिलांसाठी खेळाचे मैदान समतल होण्यास मदत होते आणि त्यांना त्यांची क्षमता ओळखता येते.

नवजात जगात लिंगभेद दुरुस्त करण्याचा प्रश्न येतो तेव्हा चांदीचा चेंडू नसतो. अंतर कमी करण्यासाठी उद्योगाच्या सर्व बाजूंनी, संस्थापकांपासून गुंतवणूकदारांपर्यंत एकत्रित प्रयत्न आवश्यक आहेत.

केवळ सर्वसमावेशक ओठ सेवा सोडून, ​​स्त्रियांना सामील करण्यासाठी निर्णायक कारवाई करून, आणि संस्थापक म्हणून त्यांना प्रोत्साहन देऊन आम्ही लिंग समानता स्टार्टअप जग साध्य करण्यास सुरवात करू.

Leave a Comment