2021 मध्ये बूटस्ट्रॅपिंग खूप पुढे जाते – टेकक्रंच

एंटरप्राइझ बूम २०२० च्या शेवटच्या सहामाहीत उदयोन्मुख टेक मार्केटने आनंद मिळवलेले भांडवल डोळ्यात भरणारे होते. जगात विक्रमी रकमेचे वाटप करण्यात आले आहे कारण अधिक कंपन्यांनी स्टार्टअपमध्ये गुंतवणूक करण्यासाठी संघर्ष सुरू केला आहे आणि शेवटच्या टप्प्यात भांडवल पाण्यासारखे वाहू लागले आहे.

पण अलीकडील तिमाहीत व्हेंचर कॅपिटल गेम अशांत वाटत असताना, स्पेक्ट्रमच्या दुसऱ्या बाजूला एक गूढ आहे: अनलोडिंग.


स्टॉक एक्सचेंज स्टार्ट-अप, मार्केट आणि पैशाची तपासणी करते.

दररोज सकाळी एक्स्ट्रा क्रंच येथे वाचा किंवा दर शनिवारी एक्सचेंज वृत्तपत्र मिळवा.


काही आठवड्यांपूर्वीच जाहीर झालेल्या मेलचिम्पने इंटूटला $ 12 अब्ज डॉलर्स रिलीज केले, बूटस्ट्रॅपिंगसाठी स्टेज सेट करण्यास मदत केली आणि हे सिद्ध केले की पारंपारिक स्टार्ट-अपमधून मोठ्या उद्यम भांडवलाशिवाय मोठ्या, मौल्यवान टेक कंपन्या तयार करणे शक्य आहे. अटलांटा स्थित Mailchimp ही शहरातील स्टार्टअप इमारतींपैकी एक आहे, असे एक्सचेंजने नुकतेच कळवले आहे.

आजच्या स्टार्ट-अप्सना पूर्वीपेक्षा अधिक निधी उभारणीच्या संधी आहेत, ज्यामुळे मोजण्याचे अनेक मार्ग उपलब्ध आहेत. यामध्ये पाईप सारख्या सेवांचा समावेश आहे, जे स्टार्टअप्सना स्पर्धात्मक बाजारात भविष्यातील महसूल विकण्याची परवानगी देते आणि असंख्य उद्यम कर्ज खेळाडू ज्या टेकक्रंचद्वारे मोठ्या प्रमाणात समाविष्ट आहेत.

आणि स्टार्टअप्ससाठी आणखी चांगली बातमी आहे जी त्यांच्या उत्पन्नासह आर्थिक वाढीसाठी व्यस्त आहेत. या वर्षाच्या सुरुवातीला, अटलांटास्थित आणखी एक कंपनी, कॅलेंडलीने $ 3 अब्ज पेक्षा जास्तची पहिली परदेशी भांडवल उभारली, हे सूचित करते की लवकर प्रारंभ केल्याचा अर्थ असा नाही की स्वतःचे भांडवल स्त्रोत कायमचे बंद आहेत. अलिकडच्या काही महिन्यांत, इतर अनेक कंपन्यांनी याचा पाठपुरावा केला आहे.

आम्हाला आश्चर्य वाटते की बदलते भांडवली परिदृश्य-स्टार्ट-अप मार्केट, जे उत्पादन वाढीसारख्या व्यावसायिक संकल्पनांमुळे स्टार्ट-अप प्रक्रिया अधिक व्यवहार्य बनवते, स्टार्ट-अप लोकसंख्याशास्त्र हलवेल, कदाचित त्यांच्या श्रेणींमध्ये थोडीशी वैविध्य आणेल. त्याबद्दल बोलूया.

आज बूटस्ट्रॅपिंग

डॉट-कॉम बूमकडे परत जाताना, begin सुरुवातीच्या लोकांनी भौतिक उपकरणांवर लवकर भांडवल खर्च करणे सामान्य होते. सर्व्हर असे काही नव्हते ज्याला आपण फक्त अमेझॉन म्हणू शकता-काही मिनिटांत भाड्याने द्या, ज्याचा अर्थ स्वतःचे खरेदी करणे-सह-पेमेंट देणे. त्याने राजधानी काबीज केली.

आणि, आधीच नमूद केल्याप्रमाणे, दशकांपूर्वी डिजिटल कंपन्या उभारणे अधिक कठीण होते. जटिल तांत्रिक समस्या सोडवण्यासाठी कंपन्या सामील होऊ शकतील असे कोणतेही अमर्यादित एपीआय नव्हते, – दोघेही कमी लोक नवीन साधने तयार करण्यासाठी प्रशिक्षित होते – कमी संभाव्य ग्राहक.

आजच्या स्टार्ट-अप मार्केटमध्ये, अनेक तांत्रिक जोखमींवर लक्ष दिले गेले आहे, जे बर्याचदा एकाच वेळी बिल्डिंग स्टार्टअपचा खर्च कमी करते. आज कंपनी सुरू करणे पूर्वीपेक्षा सोपे असलेली रायफल घालणे देखील स्वस्त असू शकते या कल्पनेशी जोडले जाऊ शकते. बूटस्ट्रॅपिंगसाठी ते एक चांगले चिन्ह असावे.

Leave a Comment