सीमापार व्यापार कंपनी पट्टे: सिल्व्हरस्मिथ कॅपिटल पार्टनर्सच्या नेतृत्वाखाली मालिका ए मध्ये, त्याने आपले API तयार करणे सुरू ठेवण्यासाठी $ 69 दशलक्ष गोळा केले, जे उत्पादनांचे वर्गीकरण करते – आंतरराष्ट्रीय व्यवहारांच्या एकूण खर्चाची अचूक गणना करते.

सेंट जॉर्ज बे, युटा मध्ये, झोनोसने स्टेजला अल्पसंख्याक गुंतवणूक म्हणून वर्गीकृत केले आहे ज्यात खाजगी गुंतवणूकदार एरिक रीया, पोडियम सीईओ आणि प्लुरलसाइटचे सह-संस्थापक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी आरोन शोनार्ड यांचा समावेश आहे. सेरी ए ही पहिली परदेशी राजधानी आहे जी झोनोसने 2009 मध्ये उभारली. संस्थापक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी क्लिंट रीड यांनी टेकक्रंचला सुरुवातीपासूनच सांगितले.

रीडने स्पष्ट केल्याप्रमाणे, “एकूण लँडिंग कॉस्ट” म्हणजे कर्तव्ये, कर, आयात आणि डिलिव्हरी शुल्काचा संदर्भ आहे जे अमेरिकेत दुसऱ्या देशाकडून माल खरेदी करताना भरता येतात. तथापि, व्यवसायांसाठी या देयकांचे नेमके मूल्य ठरवणे अनेकदा कठीण असते. .

ग्लोबल क्रॉस-बॉर्डर ई-कॉमर्स! 2018 मध्ये याचे मूल्य 400 अब्ज डॉलर्सपेक्षा जास्त होते, परंतु घरगुती ई-कॉमर्सच्या दुप्पट वेगाने वाढत आहे. इथेच झोनोस दिसतो. कंपनी एपीआय, अॅप्लिकेशन्स և सप्लीमेंट्स ग्राहक आंतरराष्ट्रीय खरेदीसाठी नेमकी अंतिम किंमत सुनिश्चित करून सीमापार विक्री सुलभ करतात. व्यवसाय त्यांना कोणत्या डिलिव्हरी कॅरियरसोबत काम करायचे आहे ते निवडू शकतात किंवा खरेदीच्या वेळी ग्राहकांना पर्याय देऊ शकतात.

रीड पुढे म्हणाले, “व्यवसायांना देशातील सर्व कायदे माहीत असू शकत नाहीत.” “जागतिक व्यापारात विश्वास निर्माण करणे हे आमचे ध्येय आहे. जर तुम्ही पारदर्शक असाल तर तुम्ही आत्मविश्वास आणता. “पारंपारिकपणे, ही डिलिव्हरी समस्या मानली जात होती, परंतु ही खरोखर एक तांत्रिक समस्या आहे.”

गुंतवणुकीचा एक भाग म्हणून, सिल्व्हरस्मिथ कॅपिटल पार्टनर्सचे व्यवस्थापकीय भागीदार टॉड मॅकलिन झोनोसच्या संचालक मंडळात सामील झाले. मॅकलिनला कंपनीकडे आकर्षित करणाऱ्या गोष्टींपैकी एक म्हणजे रीड सिलिकॉन व्हॅलीच्या बाहेर एक कंपनी बांधत होता, ज्यामुळे कोणत्याही बंदरापासून दूर जागतिक व्यापारात अडथळा निर्माण होत होता.

ते म्हणतात की आंतरराष्ट्रीय व्यापार करत असताना, त्यांना आढळले की एखादे उत्पादन खरेदी केल्यानंतर त्यांच्याकडून अतिरिक्त शुल्क आकारले जाते, ज्यामुळे ग्राहकांना वाईट अनुभव येतो, विशेषत: जेव्हा व्यापारी ब्रँड लॉयल्टी बांधण्याचा प्रयत्न करतो.

फी खूप जास्त असल्याने कोणी वस्तू न खरेदी करण्याचा निर्णय घेतला तरीही, मॅकलिनला वाटते की खरेदीचा अनुभव वेगळा असेल, कारण किंमत आणि शिपिंगची माहिती आगाऊ दिली जाते.

“आमच्या परिश्रमाने सांगितले की ओनोस हा एकमेव खेळाडू आहे जो डेटा घेतो आणि त्याचा अर्थ घेतो,” मॅकलिन म्हणाला. “ग्राहकांना ते आवडते. “आम्हाला सर्वात प्रभावी ग्राहक संदर्भ मिळाले आहेत कारण ही मागणी आधीच आहे, և त्यांना अधिक महसूल दिसतो, և त्यांचे ग्राहक अधिक निष्ठावान आहेत कारण ते फक्त कार्य करते.”

खरं तर, कंपन्यांनी वर्षानुवर्ष 25% ते 30% विक्री वाढणे सामान्य आहे, रीड पुढे म्हणाला. ते पुढे म्हणाले की शिपिंग शुल्कामुळे याचा अर्थ नेहमीच कंपन्यांसाठी महसूल वाढ होत नाही. ही एक लहान मंदी असू शकते, परंतु यामुळे ग्राहकांना दीर्घ आयुष्य द्यावे लागते.

रीडसाठी या वेळी उद्यम भांडवल परत करणे शक्य होते, ज्यांनी पाहिले की जागतिक व्यापार अधिक जटिल होत आहे कारण देशांनी नवीन कर कायदे जोडले आणि इतर व्यापार नियम वापरणे बंद केले. तथापि, हे केवळ निधी मिळवण्यापुरते नव्हते, परंतु योग्य भागीदार शोधण्याबद्दल ज्याला माहित होते की ही समस्या पुढील पाच वर्षांत सोडवली जाणार नाही, परंतु दीर्घकाळ त्यात रहावे लागेल, जे रीडने सांगितले. सिल्व्हरस्मिथ.

युरोप आणि आशिया-पॅसिफिक प्रदेशात आपल्या जागतिक संघाचा विस्तार करताना नवीन गुंतवणूक झोनोसला त्याचे उत्पादन बाजार विकसित करण्यासाठी इंधन देते. अठरा महिन्यांपूर्वी कंपनीमध्ये 30 कर्मचारी होते आणि आता त्यांची संख्या 100 वर पोहोचली आहे. त्याचे जगभरात 1,500 पेक्षा जास्त ग्राहक आहेत आणि त्यांना दररोज लाखो किंमतीचे कोट प्रदान करतात.

रीड पुढे म्हणाला, “आत्ता, आम्ही सीमापार ई-कॉमर्स API मध्ये अग्रेसर आहोत, परंतु उद्योगाची पर्वा न करता आम्हाला तंत्रज्ञानाचा नेता देखील असणे आवश्यक आहे.” “आम्ही फक्त हे मान्य करू शकत नाही की आम्ही पुरेसे चांगले आहोत, आम्हाला आणखी चांगले करावे लागेल. “आम्ही अतिरिक्त बाजारपेठांचा विस्तार करण्याचा विचार करीत आहोत कारण ती केवळ अमेरिकन कंपन्यांना सेवा देण्यापेक्षा अधिक आहे, परंतु ते जिथे आमचे ग्राहक आहेत तिथे असणे आवश्यक आहे.”