त्यांच्या शेतात आणि “जवळचा प्रोसेसर” मधील अंतर हे लहान शेतकऱ्यांना महत्वाचे आहे ज्यांना त्यांच्या पिकांची लागवड करावी लागते. आणि जरी नायजेरियाच्या अन्न प्रक्रिया प्रणाली पाश्चिमात्य देशांसारख्याच आहेत मोठे कारखाने և मोठ्या प्रमाणावर अर्थव्यवस्था जास्त मागणी असलेल्या शहरांमध्ये, शेतकरी अजूनही खराब लॉजिस्टिक नेटवर्कमुळे त्रस्त आहेत.

अंतर आणि रसद समस्या असलेल्या शेतकऱ्यांची पिके कारखाने खराब झाल्यावर ते खरेदी करा, ते त्यांच्या पुनर्वापराच्या किंमतीवर परिणाम करते և किंमत. ज्या शेतकऱ्यांनी कापणीनंतरचे नुकसान अनुभवले आहे त्यांनाही कमी पगार आहे, ते त्यांच्या पिकांमध्ये गुंतवणूक करण्याच्या संधी गमावतात.

नायजेरियन riteग्रीटेक स्टार्टअप सोडा हे शेतकरी -अन्न कारखाने अधिक कार्यक्षम -फायदेशीर बनवण्यासाठी स्वतःची उपकरणे -सॉफ्टवेअर सोल्यूशन्स तयार करून याचे निराकरण करते. कंपनीने आज जाहीर केले की तिने या प्रयत्नासाठी $ 2.7 दशलक्ष बियाणे आणि अनुदान गोळा केले आहे.

पॅन-आफ्रिकन सेंट्रल व्हेंचर कॅपिटल फर्म समुराई इनक्यूबेट आफ्रिका, फ्यूचर आफ्रिका և व्यंजन गुंतवणूक व्यवस्थापक स्टेजचे नेतृत्व करतात. तसेच काही गुंतवणूकदार उपस्थित होते, जसे की स्टीव्हन पागलुका आणि बेन कॅपिटल चे अध्यक्ष ին itch astin Kan Twitch..

याव्यतिरिक्त अॅग्रिटेक स्टार्टअपने युथ एम्प्लॉयमेंट फॉर यूथ एम्प्लॉयमेंट (सीएफवायई) և यूएसएआयडीकडून $ 1.5 दशलक्ष अनुदान दिले.

स्थापना केली होती Ikenna Nzi आणि उझोमा अयोगु, रिलीफ व्हॅल्यू चेनवर लक्ष केंद्रित करते जेथे लहान शेतकऱ्यांनी छोटे कारखाने उभारले आहेत. यामुळे त्यांना अधिक प्रक्रिया उत्पन्न मिळू शकते – कमी रसद खर्च. शेवटी, शेतकऱ्याकडे काम करण्यासाठी अधिक पैसे आहेत.

जेव्हा या जोडप्याने 2017 मध्ये कंपनी सुरू केली, तेव्हा रिलीडमागील कल्पना अद्याप अस्पष्ट होती, कारण अमेरिकेत स्थित संघ उत्पादनाच्या बाजाराच्या प्रासंगिकतेकडे लक्ष देत नव्हता.

प्रथम, सॉफ्टवेअर वापरून नायजेरियाच्या कृषी क्षेत्रात उत्पादकता वाढवण्याची योजना होती. अगदी पदवीनंतर Y Combinator उन्हाळी तुकडी त्या वर्षी, रिलीफने व्यावसायिक वित्तपुरवठ्यासाठी, कृषी उत्पादनांच्या खरेदीदार आणि विक्रेत्यांसाठी एक बाजारपेठ तयार केली..

जेव्हा संस्थापक नायजेरियात परतले तेव्हा संघाला काय तयार करायचे आहे याची स्पष्ट कल्पना मिळेल. नायजेरियन अमेरिकन अकार्यक्षमता लक्षात घेत असलेल्या पिकांसाठी विविध मूल्य साखळींचा अभ्यास करण्यासाठी 20 राज्यांमध्ये जातात सोडवा: तंत्रज्ञान:.

“यावर उपाय काय असेल याबद्दल आम्ही खूप व्यापक दृष्टीकोन घेतला, पण आम्ही तसे केले खरोखर कामाचे विशिष्ट पीक ठरवायचे होते. “आणि आम्हाला तेलकट पाम उद्योगात ती संधी सापडली,” Nzin ने टेकक्रंचला सांगितले.

नायजेरियाच्या पाम तेलाची बाजारपेठ $ 3 अब्ज आहे आणि 4 दशलक्षाहून अधिक लहान शेतकरी शेतीत गुंतलेले आहेत. लागवड आहेत.

हे शेतकरी 80% उत्पादन व्यवस्थापित करा तेलकट पाम. परंतु उद्योग खूपच खंडित असल्याने, तेलाचे तळवे शुद्ध करण्यासाठी त्यांना अनेक आव्हानांचा सामना करावा लागतो, कारण हे एक पीक आहे ज्यासाठी गंभीर प्रक्रिया शक्तीची आवश्यकता असते. करण्यासाठी: त्यातून वनस्पती तेल काढा.

प्रतिमा क्रेडिट. सोडा

शेतकरी: सहसा खडक किंवा अयोग्य उपकरणे वापरून या प्रक्रियेतून जा. अकार्यक्षम प्रक्रिया ज्यामुळे खराब दर्जाचे तेल पाम होते मुख्यतः उच्च दर्जाच्या वनस्पती तेलाच्या उत्पादनात गुंतवणूक म्हणून योग्य नाही.

Nz चे म्हणणे आहे की त्यांनी संघाला तंत्रज्ञान तयार करण्याची संधी म्हणून पाहिले जे ग्रामस्थांना पाम तेल बाहेर काढण्यास मदत करेल. परिणाम म्हणजे क्रेकेन, एक मालकीचे पेटंट प्रलंबित मशीन.

तर कंपनीचे व्यवसाय मॉडेल कसे कार्य करते ते येथे आहे. रीलिफ शेतकऱ्यांकडून काजू विकत घेतो, नंतर क्रॅकेनचा वापर करून नट फोडतो आणि भाजीपाला तेलात कर्नल पीसतो. त्यानंतर रिलीफ एफएमसीजी प्रोसेसर, स्थानिक उत्पादकांना भाजी तेल विकते, प्रामुख्याने: नायजेरियाच्या दक्षिण-दक्षिण भागात.

“नायजेरियाला भाजीपाला तेलाच्या पुरवठा पेक्षा 60% जास्त मागणी आहे. आणि आयातीच्या पुरवठ्याअभावी याचे समाधान होऊ शकत नाही, कारण सरकारने भाजीपाला तेलाच्या आयातीवर बंदी घातली आहे. “म्हणून आम्हाला या छोट्या मालकांना, जे उत्पादन 80% चालवतात, त्यांना अधिक कार्यक्षम बनवण्याची गरज आहे जेणेकरून आम्ही भाजीपाला तेलाच्या पुरवठा आणि मागणीचे संतुलन चांगले करू शकू.”.

तथापि, कंपनीला असे का वाटते की ती जवळजवळ भिन्न उत्पादनांसह स्पर्धात्मक नायजेरियन भाजीपाला तेलाच्या बाजारात प्रवेश करू शकते?

Nz स्पष्ट करते की याचे उत्तर उत्पादनाच्या गुणवत्तेमध्ये आहे. सहसा वनस्पती तेल चालवले जाते मोफत फॅटी idसिड (FFA) मीटर, जे भाजीपाला तेलाचे दूषित घटक मोजते. सीईओ दावा करतात की उद्योग मानक सुमारे 5% एफएफए असताना, रिलीफ 3.5% उत्पादन करते.

उत्पादनाच्या गुणवत्तेवर फायदा असूनही, रिलीफ उत्पादने विक्रीसाठी आहेत उद्योग मानकावर. Nz चे म्हणणे आहे की भविष्यात असे होऊ शकत नाही कारण कंपनी शेवटी त्याच्या उत्पादनांच्या गुणवत्तेचा वापर करून नफा मार्जिन सुधारण्यासाठी किंमती वाढवते..

कंपनीच्या मते, क्रॅकेन आधीच 500 टन पाम नटांवर प्रक्रिया करत आहे. त्याचे सॉफ्टवेअर 2,000 पेक्षा जास्त लहान शेतकऱ्यांना सामील करते ज्यांनी अन्न कारखान्यांना 10 दशलक्ष किलोग्रामपेक्षा जास्त पाम कर्नल पुरवले आहेत.

विस्तारासाठी, एनझेडने नमूद केले की रिलीफ पिके देण्याऐवजी नवीन भौगोलिक क्षेत्राकडे जाण्यास अधिक इच्छुक आहेत.. त्यांचा युक्तिवाद असा आहे की तेलकट तळवे लागवडीची शैली ही एक सोपी पद्धत आहे कारण पश्चिम आफ्रिकेतील साम्य..

परंतु पिकाचा विस्तार करण्यासाठी कंपनीला शक्य असलेली पिके शोधण्याची आवश्यकता असू शकते पेरण्यासाठी तेलाच्या तळ्यांच्या पुढे – भाजीपाला तेल उद्योगात वापरल्या जाणाऱ्या सोयाबीन किंवा शेंगदाण्यासारख्या पिकांना सामोरे जा.

सोडा

LR. उझोमा आयोगु (सीटीओ) – इकेना न्झीवी (सीईओ)

रिलीफ शुक्राणू रोपण वापरेल तंत्रज्ञान विकसित करणे, ते लहान शेतकऱ्यांना सामावून घेणे, Nz मला सांगते. नंतर $ 1.5 दशलक्ष अनुदान लक्ष केंद्रित करेल त्या शेतकऱ्यांना कार्यरत भांडवल पुरवण्यावर. ते पुढे म्हणतात की रिलीफने यावर्षी आधीच निधी चाचणी केली आहे, ज्यामुळे लहान ते मध्यम आकाराच्या मालकांचे उत्पन्न तीन ते पाच पट वाढले आहे.

इ.आम्ही विचार करतो आहे एक: खरोखर या समुदायांना अधिक सक्षम बनवण्यासाठी भौतिक तंत्रज्ञान आणि आर्थिक सेवा दोन्ही आणण्याची एक उत्तम संधी. आणि हा आमच्या प्रबंधात एक प्रकारचा मध्य आहे, ”सीईओ म्हणाले. इ.आम्हाला विश्वास आहे की आमचे स्मार्ट कारखाने या ग्रामीण समुदायामध्ये आर्थिक कणा म्हणून काम करू शकतात; या समुदायांना मौल्यवान अशा इतर सेवा प्रदान करणे आमच्यासाठी सुलभ करा, जसे की कार्यरत भांडवलाचा प्रवेश, शिक्षण शुल्क आणि विमा सेवा. म्हणून आपण पाहतो की अन्न प्रक्रिया ही आपली मूल्य साखळी मजबूत करण्याच्या पहिल्या पायरीसारखी आहे.

या वर्षाच्या सुरुवातीला, ग्रो इंटेलिजन्स – एरोबोटिक्स सारख्या riteग्रीटेक स्टार्टअप्सने व्हेंचर कॅपिटलमध्ये मोठ्या प्रमाणात पैसे उभे केले – आफ्रिकेतील उद्योगाचे वचन दाखवले. तथापि, गेल्या काही महिन्यांत उद्यम भांडवल मंदावले आहे, दोन्ही Releaf च्या गुंतवणूकींनी त्यांचे लक्ष या क्षेत्राकडे किंवा अल्पावधीकडे वळवले आहे.

सामुराई इनक्यूबेट आफ्रिकेच्या व्यवस्थापकीय भागीदार रेना योनेयामा म्हणाल्या की, रिलीफच्या नवीन दृष्टिकोनाने उद्यम कंपनीद्वारे चालवल्या जाणाऱ्या स्टार्ट -अप उपक्रमांपासून वेगळे केले.

इ.आम्हाला विश्वास आहे फूड प्रोसेसिंग विकेंद्रीकरणावर कंपनीचा प्रबंध पुढील काही दशकांमध्ये आफ्रिकेच्या आर्थिक विकासाच्या परिदृश्यानुसार असेल. Ikenna – Uzo हे नायजेरिया आणि पलीकडे या बाजारात अडथळा आणण्यासाठी परिपूर्ण संस्थापक आहेत. आम्ही: त्यांना आनंद होतो ग्रामीण समुदाय आणि शेतकर्‍यांना कृषी आणि आर्थिक दोन्ही सेवा पुरवताना ते नावीन्यपूर्ण आहेत म्हणून त्यांचे समर्थन करणे;“, तो पुढे म्हणाला.

गुंतवणुकीबद्दल बोलताना, “फ्यूचर आफ्रिका” चे सह-गुंतवणूकदार आयन अबोजेई यांचे भावी भागीदार म्हणाले.… रीलिफ टीम नवीन तंत्रज्ञानासह विकसित केलेल्या पाम तेलापासून सुरवातीपासून भविष्यातील कृषी-संलग्न उद्योग उभारत आहे ढोबळएक स्क्वॅश सोलून घ्या, किसून घ्या आणि रस पिळून घ्या. “भविष्यातील आफ्रिका आधुनिक शेतीचे भविष्य तयार करण्यासाठी रिलीफला पाठिंबा देण्यास आनंदित आहे.”