राष्ट्रीय: युरोपियन स्टार्टअप स्टुडिओने लॉन्च केलेले एक नवीन उत्पादकता साधन आहे इलेक्ट्रॉनिक संस्थापक. आणि स्टार्टअपने नुकतेच व्यवसायातील देवदूतांच्या मोठ्या गटासह एक्सेलच्या नेतृत्वाखाली $ 3.3 दशलक्ष निधी उभारला.

जेव्हा आपण व्यावसायिक वातावरणात संप्रेषण आणि नातेसंबंध व्यवस्थापनाबद्दल विचार करता तेव्हा आपण विचार करू शकता की कंपन्यांनी ते आधीच सोडवले आहे. सीआरएम असलेल्या उत्पादनांची आणि कंपन्यांची संपूर्ण श्रेणी या कल्पनेभोवती उदयास आली आहे. लोकप्रिय सीआरएम प्लॅटफॉर्ममध्ये सेल्सफोर्स ub हबस्पॉट, include मला खात्री आहे की तुमच्या विक्री टीमला त्यांचे सीआरएम आवडेल.

पण CRM म्हणजे नक्की काय? ग्राहक संबंध व्यवस्थापन. जर तुम्ही नसलेल्या संघात काम करत असाल ग्राहक:, नंतर सीआरएम ही सर्वात सोयीची साधने नाहीत. उदाहरणार्थ, पीआर टीम पत्रकारांसोबत काम करतात, पुरवठादारांसह लॉजिस्टिक टीम, अनेक प्रकारच्या भागीदारांसह इव्हेंट टीम इत्यादी.

फोकला उर्वरित कंपनीसाठी रिलेशनशिप मॅनेजमेंट टूल बनण्याची इच्छा आहे. हे शक्य आहे की हे संघ सीआरएम वापरत नाहीत. त्याऐवजी, ते सहसा सामायिक स्प्रेडशीटवर अवलंबून असतात किंवा माहिती बंद ठेवतात.

कंपनी संपर्क साधनांच्या या नवीन श्रेणीला नाव देण्याचा प्रयत्न करीत आहे – याला विस्तारित संबंध व्यवस्थापकासाठी xRM म्हणतात. “XRM मध्ये, ‘x’ म्हणजे कोणीतरी. तुम्ही त्याचा वापर केवळ ग्राहक व्यवस्थापनासाठीच करू शकत नाही, तर पत्रकार, पुरवठादार, भागीदारांसाठी देखील करू शकता.

प्रतिमा क्रेडिट. राष्ट्रीय:

दृश्यमानपणे, लोक स्प्रेडशीटसारखे दिसते. आपण विशेष माहितीसह स्तंभ जोडू शकता. आपण लेबलसह प्रकल्पावरील आपल्या प्रगतीचा मागोवा घेऊ शकता. एअरटेबल प्रमाणेच, लोक आपल्याला आपले स्वरूप परिष्कृत करू देते, आपला डेटा पुन्हा व्यवस्थित करू शकते आणि आपली स्प्रेडशीट वेगवेगळ्या प्रकारे क्रमवारी लावू शकते.

जेव्हा आपण एखाद्या संपर्कावर क्लिक करता, तेव्हा आपण एक विशेष संपर्क पृष्ठ उघडता. हे आपल्याला डेटा अधिक सहजपणे बदलण्याची परवानगी देते – अधिक माहिती पहा. विशेषतः, आपण टिप्पण्या जोडू शकता, आपल्या भागीदारांना संपर्क नियुक्त करू शकता आणि त्या संपर्कांशी संवाद पाहू शकता.

प्रतिमा क्रेडिट. राष्ट्रीय:

आपल्याला सभांमध्ये कॉपी टाईप किंवा कॉपी करण्याची आवश्यकता नाही – सेवेमध्ये ईमेल संभाषणे पेस्ट करा. लोक तुमची जीमेल և Google कॅलेंडर खाते माहिती स्वयंचलितपणे पुनर्प्राप्त करते. अशा प्रकारे, संपूर्ण टीम पाहू शकते की कोणी भागीदाराशी जवळचे नाते आहे का. तुम्ही उर्वरित कार्यसंघासह काही संपर्क सामायिक करू शकता, परंतु तुमचे वैयक्तिक संपर्क स्वतःकडे ठेवा.

एक्सेल व्यतिरिक्त, 35 गुंतवणूकदार आहेत जे त्यांच्या कंपन्यांमध्ये ऑपरेटर बनतात. हा गुंतवणूकदारांचा एक मोठा गट आहे: पोस्टच्या शेवटी तुम्ही या गुंतवणूकदारांचे टेबल पाहू शकता.

हे लक्षात घेतले पाहिजे की फोक सीईओ थिबॉट एल्झियर हे ई-फाउंडर्सचे सह-संस्थापक आहेत, एक स्टार्टअप स्टुडिओ ज्याने सासची सर्वात लोकप्रिय साधने सुरू केली, जसे की: Agate:, एअरकॉल: आणि देणगी टेबल. आणि मला खात्री आहे की त्याच्याकडे फोकमध्ये संपर्कांचे एक विस्तृत नेटवर्क आहे ज्याचा वापर तो लोककला व्यावसायिक यश मध्ये करू शकतो.

फोकस सीड स्टेजमध्ये सहभागी झालेल्या व्यावसायिक देवदूतांची यादी