ते 2021 मध्ये होते अॅडटेक गुंतवणूकदार होण्यासाठी चांगले वर्ष. अंदाज आहेत: वाढत आहे, वॉल स्ट्रीट आहे आनंदी उपाय आहेत वारंवार आणि समाधानकारक. रिअल टाइम दुप्पट झाला आहे – मोठ्या प्रमाणावर दुर्लक्षित असलेल्या क्षेत्रात गुंतवणूक, परंतु पुढील काही वर्षांमध्ये डिजिटल सर्जनशील जाहिरात तंत्रज्ञानामध्ये मोठी भरभराट होण्याचा अंदाज आहे.

याचा विचार करा. शेवटच्या वेळी आम्ही अॅडटेक फंडिंगची एक मोठी फेरी रिअल-टाइम जाहिरातींवर केंद्रित केली होती, जे संदेश लोक प्रत्यक्षात दररोज पाहतात? मी वाद घालतो की आता योग्य वेळ आहे.

अॅडटेक स्टार्टअप्स जे रिमोट कंट्रोल, सिंक्रोनाइझ्ड स्मार्टफोन किंवा व्हॉईस कमांडसह संवाद साधू शकतात अशा जाहिराती कशा सानुकूलित करता येतील हे शोधू शकतात, कदाचित त्यांना परवडणारे देखील सैद्धांतिकदृष्ट्या गेम चेंजर बनवू शकतात.

सर्जनशील साधनांची पुढची पिढी तयार करून अॅडटेक स्टार्टअप्समध्ये गुंतवणूक वाढवण्याचा विचार करण्याची पाच कारणे येथे आहेत.

सर्जनशील तंत्रज्ञान संतृप्त होण्यापासून दूर आहे

लक्ष्यीकरण, सेवा, मोजमाप आणि चाचणी यासारख्या गेल्या 15 वर्षांमध्ये डिजिटल जाहिरात यांत्रिकीवर किती पैसे खर्च केले गेले याचा विचार करा. ब्रँडला ग्राहक डेटा – परस्परसंवाद: मार्केटिंग क्लाउड्स, डीएमपी – सीडीपी ट्रॅक करण्यात मदत करणाऱ्या ट्रिलियनचा उल्लेख करू नका.

तथापि, एकीकडे, आपण अॅडटेक-केंद्रित सर्जनशील कंपन्यांची संख्या मोजू शकता. याचा अर्थ असा आहे की नाविन्य आणि सुरुवातीच्या नेत्यांसाठी भरपूर जागा आहे. व्हिडिओअँप, जे ब्रँडला विविध सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर जाहिरात करण्यास मदत करते या वर्षाच्या सुरुवातीला $ 75 दशलक्ष गोळा केले. TikTok և Snap सारखे प्लॅटफॉर्म किती वेगाने वाढत आहेत हे पाहता, हे शेवटचे ठरणार नाही.

डिजिटल जाहिरात लक्ष्यीकरण क्लिक केले जाते

जाहिरातीला आज अधिक काम करण्याची गरज आहे. नियमानुसार, कुकीज नाहीसे होणे, डेटा संकलन अवरोधित करणे, आम्ही संदर्भित जाहिरातींमध्ये नवीन स्वारस्य पाहिले, यासह: गमगम:, तसेच InfoSum सारखे ओळख उपाय.

परंतु डिजिटल जाहिरात परिसंस्था फक्त “रिटर्न डेस्टिनेशन” बदलून व्यापक डेटा कटिंग तंत्र मिळवू शकत नाही. हे साधन व्यावहारिकदृष्ट्या सर्जनशील पुनर्जागरणासाठी ओरड आहे जे केवळ मोठ्या प्रमाणावर तंत्रज्ञानाद्वारे प्रज्वलित केले जाऊ शकते. हे: अलीकडील निधी मार्पाइप ही सर्जनशील चाचणीची सुरुवात आहे, परंतु वास्तविक तंत्रज्ञानाद्वारे चालविलेल्या कल्पनांवर अधिक लक्ष देणे आवश्यक आहे – ऑटोमेशन.