जेव्हा क्लेनर पर्किन्सने स्टॉर्डच्या $ 12.4 दशलक्ष ए सीरीज 2019 चे नेतृत्व केले, तेव्हा त्याचे संस्थापक सुमारे 20 वर्षांचे होते, त्यांच्या नवशिक्यांबद्दल इतके उत्कट होते की त्यांनी प्रत्येकाने व्यवसायाच्या विकासावर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी शाळा सोडली.

फास्ट फॉरवर्ड दोन वर्षे स्टॉर्ड – एक अटलांटा-आधारित कंपनी ज्याने क्लाउड सप्लाय चेन विकसित केली आहे, ती क्लेनर पर्किन्सच्या नेतृत्वाखालील टप्प्यात अधिक भांडवल उभारत आहे.

या वेळी, स्टॉर्डने सीरी डी फंडिंगसाठी $ 1.125 अब्ज डॉलरसह $ 90 दशलक्ष उभे केले, जे 510 दशलक्ष डॉलर्सपेक्षा दुप्पट आहे ज्याचे मूल्य सीरिज सी फंडिंगमध्ये 6 दशलक्ष डॉलर्स होते. .

खरं तर, डिसेंबर 2020 च्या प्रारंभापासून स्टॉर्डसाठी आजचा निधी तिसरा आहे, जेव्हा त्याला पीटर थील फाउंडेशन अंतर्गत बी सीरिजमध्ये पदोन्नत करण्यात आले होते, 2015 पासून कंपनीने उभारलेली एकूण रक्कम $ 205 दशलक्षांवर आणली.

क्लेनर पर्किन्स व्यतिरिक्त, सीरिज डी लाक्स कॅपिटल, डी 1 कॅपिटल, पाम ट्री क्रू, बॉन्ड, डायनॅमो व्हेंचर्स, फाउंडर्स फंड, वंश लॉजिस्टिक्स आणि सुसा यांनी निधी दिला आहे. तसेच, धर्मांध संस्थापक և जीएसआय कॉमर्सचे संस्थापक मायकेल रुबिन; कार्लोस केशमन, थ्रॅसिओचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी; मॅक्स मुलन, इंस्टाकार्टचे सह-संस्थापक; և विल गेब्रिक, स्ट्राइपचे सीपीओ, गुंतवणूक केली.

संस्थापक 24 वर्षीय सीन हेन्री և 23 वर्षीय जेकब बोड्रो हेन्री टेक जॉर्जिया येथे असताना भेटले आणि बोड्रो Aरिझोना विद्यापीठात (एएसयू) ऑनलाइन होते, परंतु अटलांटामध्ये एका सॉफ्टवेअर कंपनीसह स्वतःचा व्यवसाय चालवला.

कालांतराने, स्टॉर्ड क्लाउड सप्लाय चेनमध्ये विकसित झाला आहे जे कंपन्यांना स्पर्धात्मकता देऊ शकते, रसद वाढवू शकते आणि एकात्मिक व्यासपीठ प्रदान करू शकते जे “जेव्हा त्यांना आवश्यक असेल तेव्हाच प्रवेशयोग्य आहे”. Stord त्याच्या वापरकर्त्यांना “पूर्ण दृश्यमानता, जलद ऑप्टिमायझेशन आणि लवचिक प्रमाणात” प्रदान करण्याच्या ध्येयाने प्लॅटफॉर्मवर मालवाहतूक, साठवण आणि अंमलबजावणी यासारख्या भौतिक रसद सेवा समाकलित करते.

सुमारे दोन महिन्यांपूर्वी, स्टोर्डने अटलांटामध्ये आपले पहिले प्रदर्शन केंद्र उघडण्याची घोषणा केली, 386,000 स्क्वेअर फूट सुविधा ज्यामध्ये वेअरहाउस रोबोटिक्स आणि ऑटोमेशन तंत्रज्ञान आहे. हेन्री म्हणाला, “आम्ही पहिल्यांदाच स्वतः इमारतीत होतो, वरून खालपर्यंत.”

आणि आज, कंपनीने घोषणा केली की तिने Fulfillment Works, 22 वर्षीय कनेक्टिकट-आधारित कंपनी थेट ग्राहक अनुभव (DTC) अनुभव असलेली-Njada मधील गोदामे, त्याच्या मूळ राज्यात विकत घेतली आहे.

कंपनी, FulfillmentWorks सोबत, म्हणते की त्याने 400 पेक्षा जास्त वेअरहाऊस भागीदारांसह 15,000 कॅरियर्सच्या नेटवर्कसह आपले प्रथम-पक्षीय वेअरहाऊस वाढवले ​​आहेत.

स्टोर्ड त्याच्या कामासाठी दिलेली रक्कम जाहीर करणार नाही का, हेन्रीने स्टॉर्डची प्रभावी आर्थिक कामगिरी शेअर केली. त्याच्या शब्दांत, कंपनीने 2020 मध्ये सलग तिसऱ्या वर्षी 300 +% वाढ दिली आणि 2021 मध्ये ती करण्याची वाटचाल सुरू आहे. स्टॉर्डने 2021 च्या पहिल्या दोन तिमाहीत $ 100 दशलक्षाहून अधिक कमाई केली. 160 गेल्या वर्षी 160 लोकांपासून 2021 पर्यंत 450 पर्यंत वाढले (पूर्णत्वास बांधकामातील सुमारे 150 कर्मचाऱ्यांसह). आणि कारण चौथी तिमाही बहुतेक वेळा असते जेव्हा लोक सर्वात जास्त ऑनलाइन खरेदी करतात, हेन्रीला अपेक्षा आहे की तिमाही स्टर्डीची सर्वात कमाईची तिमाही असेल.

काही संदर्भात, 2020 च्या दुसऱ्या तिमाहीत स्टॉर्डची नवीन विक्री गेल्या वर्षीच्या याच कालावधीच्या तुलनेत “7 पट” वाढली. आतापर्यंत, तिसऱ्या तिमाहीत, हेन्रीच्या मते, विक्री जवळजवळ 10 पट वाढली आहे.

सोप्या भाषेत सांगायचे तर, ब्रँडला अॅमेझॉन सारख्या इतरांशी स्पर्धा करण्याची संधी देण्याचे स्टॉर्डचे उद्दिष्ट आहे, ज्याने वेगवान वितरणासाठी अपेक्षा निश्चित केल्या आहेत. कंपनी देशात कुठेही दोन दिवसांच्या डिलिव्हरीची हमी देते.

“पुरवठा साखळी एक नवीन स्पर्धात्मक युद्धभूमी आहे,” हेन्री म्हणाला. “Amazonमेझॉनची आज खरेदीची अपेक्षा all सर्व चॅनल्सवरील खरेदीदारांच्या वाढीमुळे कंपन्यांवर अधिक लवचिक, कार्यक्षम पुरवठा साखळी राखण्यासाठी खूप दबाव आला आहे … प्रत्येक कंपनीला प्राइमसारखी जागतिक दर्जाची पुरवठा साखळी असावी अशी आमची इच्छा आहे.”

हेन्रीच्या म्हणण्यानुसार, स्टॉर्डने त्याच्या मते, हे एकमेव लॉजिस्टिक नेटवर्क बनवले आहे जे भौतिक पायाभूत सुविधांना सॉफ्टवेअरसह जोडते.

क्लेनर पर्किन्सने कंपनीतील गुंतवणूक दुप्पट करण्याचे हे एक कारण आहे.

2019 मध्ये त्याच्या कंपनीच्या लॉन्चच्या वेळी स्टॉर्डफेल क्लेनर पर्किन्स पार्टनरचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी इल्या फुशमन म्हणाले की हेन्रीने “आश्चर्यकारक परिपक्वता և दृष्टी” दर्शविली.

उच्च स्तरावर, कंपनीने त्याला “आश्चर्यकारकपणे मोठी बाजारपेठ संधी” असे वर्णन केले.

फुशमन यांनी टेकक्रंचला सांगितले की, “कोट्यवधी डॉलर्सचा माल ग्राहकांना त्याच दिवशी किंवा दुसऱ्या दिवशी मिळेल, या अपेक्षेने फिरत आहे.” “आणि अॅमेझॉन सारख्या कंपन्यांनी स्वतःहून एक आश्चर्यकारक पायाभूत सुविधा तयार केली असताना, उर्वरित जगात खरोखरच नाही ….

दुसऱ्या शब्दांत, फुशमन यांनी स्पष्ट केले की, स्टोर्ड किरकोळ विक्रेत्यांसाठी “प्लग अँड प्ले” किंवा “वन स्टॉप शॉप” म्हणून काम करते जेणेकरून त्यांना त्यांच्या स्वत: च्या गोदामांवर पैसे खर्च करावे लागणार नाहीत किंवा स्वतःचे रसद प्लॅटफॉर्म तयार करावे लागणार नाहीत.

स्टॉर्डने जानेवारी 2020 मध्ये त्याच्या व्यवसायाचा सॉफ्टवेअर भाग लॉन्च केला, जो वर्षभरात 900% ने वाढला आणि आज त्याच्या व्यवसायाच्या सर्वात वेगाने वाढणाऱ्या विभागांपैकी एक आहे.

हेन्रीने टेकक्रंचला सांगितले, “आम्ही शेकडो गोदामांचे आमचे रसद नेटवर्क चालवण्यासाठी सॉफ्टवेअर तयार केले.” “परंतु जर कंपन्यांना समान प्रणालीचा वापर विद्यमान रसदांसाठी करायचा असेल तर ते दृश्यमानता मिळवण्यासाठी आमचे सॉफ्टवेअर खरेदी करू शकतात.”