जेव्हा तुम्ही गरम असता तेव्हा तुम्ही गरम असता. आणि 1047 गेम्स निर्माण केलेल्या उष्णतेचा जास्तीत जास्त वापर करतात स्प्लिटगेट:, त्याचा पहिला गेम – आता एक यशस्वी यश. शूलेसेसवर वर्षानुवर्षे काम केल्यानंतर मे महिन्यापासून संघ वाढला आहे तीन स्टेज, शेवटचा एक प्रचंड $ 100 दशलक्ष.

सह-संस्थापक և मुख्य कार्यकारी अधिकारी इयान प्रल्स यांनी “जुगार व्यवसाय चालवण्यासाठी सिलिकॉन व्हॅली दृष्टिकोन” म्हणून वर्णन केलेल्या समुदायाचे कौतुक केले.

सुमारे पाच वर्षांपूर्वी 1,047 गेमच्या प्रारंभी, फ्री-टू-प्ले (F2P) कॉम्प्युटर गेम्स हा एक विशिष्ट प्रकार होता. वर्ल्ड ऑफ टँक्स և वॉरफ्रेम सारखे गेम यशस्वी होत असताना, अर्थातच, बरेच मोबाईल गेम अॅप खरेदीवर अवलंबून होते, तरीही फोर्टनाइटला उद्योग दाखवायचा होता की F2P हा हास्यास्पद फायदेशीर असू शकतो.

“पाच वर्षांपूर्वी ते खूप प्रभावी होते. आपण उत्पादन विकसित करण्यात अनेक वर्षे घालवता, स्टार्टअपला प्रोत्साहन देण्यासाठी तुम्ही ते सर्व पैसे गुंतवता आणि नंतर ते यशस्वी होईल अशी तुम्हाला आशा आहे, ”प्राउल्सने स्पष्ट केले. “आमची प्रक्रिया अशी होती की आम्ही ती जोखीम कोणत्याही प्रकारे घेऊ शकत नाही. जर आपण आमचे संपूर्ण बजेट खर्च केले आणि ते चुकीचे झाले तर आम्ही व्यवसायाबाहेर आहोत. म्हणून आम्ही विचार केला, चला थोडी मऊ सुरुवात करू, ती तिथे ठेवू, काय होते ते पहा, जाणून घ्या, ऐका, डेटा पहा. मला माहिती नसलेल्या उत्पादनाच्या मार्केटिंगवर पैसे का खर्च करायचे? ते चालेल का? “जर आम्हाला पैसे खर्च करायचे असतील, և आमच्याकडे जास्त नव्हते, तर मी ते उच्च दर्जाचे և KPIs असलेल्या उत्पादनावर खर्च करेन.”

जर तुम्ही यापासून अपरिचित असाल, तर स्प्लिटगेट हा एक स्पर्धात्मक ऑनलाइन मल्टीप्लेअर नेमबाज आहे ज्यात जुन्या शालेय नेमबाजांपेक्षा क्वेक 3, अवास्तव स्पर्धा և हॅलो पेक्षा खूप जास्त डीएनए आहे. हे खेळ खूपच रोमांचक आहेत, परंतु स्प्लिटगेट पोर्टलद्वारे जागा झुकवण्याची क्षमता जोडते, कारण त्याच नावाचे पोर्टल कृतीमध्ये खरोखर मजेदार गतिशीलता जोडते.

प्रतिमा क्रेडिट. 1047 खेळ

प्रल्क्स म्हणाले की गुंतवणूकदारांनी त्याच्यावर अनेक वेळा दरवाजा बंद केला होता कारण त्यांनी स्प्लिटगेटला बॅटल रॉयलच्या नायक नेमबाजांसारख्या कोणत्याही लोकप्रिय शैलीमध्ये स्पर्धा करताना पाहिले नव्हते. परंतु त्याला खात्री होती की परिचित सूत्रासाठी हे अद्यतन अंशतः यशस्वी होईल, कारण मागणी होती, तो फक्त झोपला होता. “लोक हे खेळ खेळून मोठे झाले,” तो म्हणाला [the market] “तो मेला नाही कारण त्यांनी त्यांच्यावर प्रेम करणे थांबवले आहे,” तो म्हणाला. “कोणीही सुई हलवली नाही कारण तेथे अनेक नवकल्पना नव्हत्या, असे काहीही नव्हते जे जनतेसाठी उपलब्ध होते. भूकंप रिंगण उत्तम आहे, परंतु ते अत्यंत आव्हानात्मक आहे. 12 वर्षांचे फोर्टनाइट मूल ते खेळणार नाही. आम्ही हे अंतर खरोखर भरून काढत आहोत. ”

गेमिंगच्या बाबतीत स्प्लिटगेट स्पष्टपणे क्लासिक नेमबाजांसारखेच असताना, प्रल्स म्हणाले की ही रॉकेट लीगपेक्षा चांगली तुलना असेल, गेममध्ये एक मोठी यशोगाथा ज्याने एक चांगली कल्पना घेतली, ती शक्य तितकी स्वस्त केली आणि सर्वसाधारणपणे सौंदर्यप्रसाधनांमधून पैसे कमवले .: पर्यायी बोनस.

“तुम्ही फक्त मजा करू शकता, तुमचा मेंदू खेळू शकता, पण या अमर्याद कौशल्याला मर्यादा आहे,” त्यांनी स्पष्ट केले.

तथापि, 2019 मध्ये 1047 पासून ते पूर्णपणे तयार झाले नाही. संघाने कमीत कमी व्यवहार्य उत्पादनाच्या बरोबरीने गेम सादर केला. “मजा मजा होती, मुख्य गोष्ट होती,” तो म्हणाला, “परंतु आम्ही शिकलो की व्यवसाय करण्यापेक्षा आणि खेळण्यापेक्षा स्वातंत्र्य अधिक आहे.”

कोणत्याही खेळाचा धोका फक्त असा आहे की लोक खेळणे थांबवतात, म्हणून संघाने सामुदायिक अभिप्राय ऐकण्यावर लक्ष केंद्रित केले जेणेकरून स्प्लिटगेट हा एक “शाश्वत खेळ” बनू शकेल जो वर्षानुवर्षे टिकू शकेल, “हंगाम”, नवीन संधी – नकाशे. वर

MVP च्या सुरुवातीच्या रिलीझमध्ये काही अपटाइम होता, त्याच्या पहिल्या महिन्यात सुमारे 600,000 डाऊनलोड्स होते, परंतु अजूनही “ओपन बीटा” मध्ये असलेल्या मोठ्या मल्टीफंक्शनल प्लॅटफॉर्मच्या रीलाँचने या उन्हाळ्यात प्रचंड स्प्लॅश केले आणि 10 हून अधिक कॅप्चर केले. दशलक्ष जुलै मध्ये.

अचानक टेबल्स वळली, և 1047 ठेवली, जसे प्रुल्कने ठेवले, “एका बाटलीत वीज.”

“सहा महिन्यांपूर्वी आमची पहिली फेरी खूप कठीण होती. “आम्ही ग्रहावरील प्रत्येक गुंतवणूकदाराशी बोललो आणि त्यांनी सर्वांनी नाही म्हटले,” त्याने आठवले. पण मेहनतीने त्याचे फळ दिले. “आम्ही भाग्यवान होतो, आम्हाला स्वतःला आदर्श भागीदारांसह सापडले.

पुढील टप्पा (मानव भांडवल, स्प्लिटगेटच्या प्रक्षेपणाच्या वेळी) एका वीकेंड फोन कॉलवरून निधीकडे वळला. 1047 पिक्ससह या तिसऱ्या फेरीचे नेतृत्व लाइटस्पीड व्हेंचर पार्टनर्सने केले होते इनसाइट पार्टनर्स, अँथोस कॅपिटल – पूर्वीचे गुंतवणूकदार गॅलेक्सी इंटरएक्टिव्ह, व्हीगेम्स, ह्युमन कॅपिटल, लेकेस्टार, ड्रॅपरड्रॅगन – ड्रॅपर युनिव्हर्सिटी (प्रेस रिलीज).

10 पेक्षा कमी लोकांचा संघ $ 100 दशलक्ष (आपण मागील दोन फेऱ्या मोजल्यास $ 116 दशलक्ष) काय करू शकतो हे कोणीतरी विचार करतो. पण गुंतवणूकदार जो पैज लावत आहेत ते असे नाही की 1047 अचानक असासिन क्रीड तयार करेल, परंतु त्यांना असे वाटते की 10 दशलक्ष (वाढणारे) लोक एक अनोखा खेळ खेळत आहेत ही एक संभाव्य मोठी संधी आहे. तर: विकसकांना पकडण्याची संधी आहे. हा जाहिरात हंगाम अनेक खेळांसाठी डेथ व्हॅली आहे. जिज्ञासू आणि जिज्ञासू लोक स्थलांतरित झाल्यानंतर रोख प्रवाहासाठी विकासकांनी उपासमारीने मरले. परंतु निधीचा अर्थ असा की 1047 साठी तो वेड्यासारखा भाड्याने घेण्याचा परवाना आहे, दुप्पट.

“आम्ही आता फक्त छतावरून जाऊ शकतो,” प्राउल्स म्हणाले. “बर्‍याच गोष्टी आहेत ज्याचा आपण विचार करू शकत नाही कारण आम्ही लहान बजेट असलेली छोटी टीम होती, परंतु आता सर्व काही टेबलवर आहे. आम्ही दीर्घकालीन दृष्टीकोनावर लक्ष केंद्रित करतो. मी खेळ 25% पूर्ण म्हणून पाहतो. आम्हाला उद्या फोर्टनाइट असण्याची गरज नाही, परंतु आता खरोखरच दंगल खेळ सुरू करणे, पुढील मोठा गेमिंग व्यवसाय. ”

स्प्लिटगेट १.० साठी अजूनही ट्रॅकवर असताना, प्रोलक्स म्हणतो की संघ आता खरोखरच तो खेळ बनवण्यावर लक्ष केंद्रित करू शकतो years जे वर्षानुवर्षे बनवत आहेत. त्याने नमूद केले की अनेक खेळाडू वर्षानुवर्षे संघासोबत राहिले आहेत, जे खेळ आहे ते बनविण्यात मदत करतात, की त्यांचे योगदान आता तितकेच महत्वाचे आहे.

“आम्ही सर्व काही वाचतो, आम्ही ऐकतो. प्रतिसाद देत रहा. आम्ही अजूनही एका इंडी टीमसारखे काम करतो ज्यांना आमच्या समुदायाच्या जवळ असणे आवश्यक होते. “आम्ही अजूनही त्या मानसिकतेत आहोत,” प्रल्स म्हणाला, “पण आता आमच्याकडे फक्त हास्यास्पद पैसे आहेत.”