मेलचिंप विकतो 12 अब्ज डॉलर्सच्या करारामध्ये स्वतः इंट्यूटला. हा करार केवळ कंपन्यांसाठीच नाही तर उद्योजक भांडवलाला आधार देणे टाळतो.

क्रंचबेसच्या म्हणण्यानुसार मेलचिम्पचे मेगा-रिलीज त्याच वर्षी आले जेव्हा अटलांटा-आधारित स्टार्टअप कॅलेंडलीने $ 350 दशलक्ष उभे केले, ज्याची किंमत टेक कंपनीने 3 अब्ज डॉलर्स केली.

दोन्ही कंपन्या बोस्टन, न्यूयॉर्क आणि सॅन फ्रान्सिस्को सारख्या शहरांच्या पारंपारिक यूएस-आधारित तंत्रज्ञान व्यवसाय संकुलाबाहेर मोठ्या स्टार्टअप्स उभारण्याच्या संभाव्यतेवर प्रकाश टाकतात.


स्टॉक एक्सचेंज स्टार्ट-अप, मार्केट आणि पैशाची तपासणी करते.

दररोज सकाळी एक्स्ट्रा क्रंच येथे वाचा किंवा दर शनिवारी एक्सचेंज वृत्तपत्र मिळवा.


गुंतवणूकदार लक्ष देत आहेत. सीबी अंतर्दृष्टी: 2021 च्या दुसऱ्या तिमाहीचा डेटा हे दर्शवते की अटलांटा मधील स्टार्ट-अप्स रडत आहेत, आधीच या वर्षाच्या पहिल्या सहामाहीत 2020 मध्ये उभारलेल्या एकूण भांडवलापेक्षा जास्त आहे. शहराच्या उद्योजकतेला गती देणे हे आम्ही शिकागोसारख्या बाजारपेठेत पाहिलेल्या निधी उभारणीसारखेच आहे.

स्टॉक एक्सचेंजला अटलांटा बाजारपेठ अधिक चांगल्या प्रकारे समजून घ्यायची होती, विशेषत: त्याचे स्थानिक शोधक किती मोहक आहेत, निधी उभारणीची सध्याची गती चालू राहू शकते आणि त्याच्या स्टार्ट-अपचे बाह्य हित. म्हणून आम्ही प्रश्न विचारले शॉन मॅककॉर्मिक, अटलांटा मध्ये मुख्य कार्यकारी अधिकारी सिंगलऑप्स:, एक स्टार्ट-अप सॉफ्टवेअर कंपनी ज्याने या वर्षाच्या सुरुवातीला भांडवल उभारले. अटलांटा व्हेंचर्स एटी गिंबेल; आणि BLH Venture Partners आशिष मिस्त्री. आम्ही ऐकले! पॉल नोबल, कार्यकारी संचालक वेरुसेन, पुरवठा साखळी बुद्धिमत्ता स्टार्टअप जे: त्याने $ 8 दशलक्ष किमतीची सेरी ए गोळा केली आहे जानेवारी मध्ये.

काही स्थानिक गतिशीलतेद्वारे चालवलेल्या उपक्रम क्रियाकलापांच्या वाढत्या लाटेचा आनंद घेत असलेल्या शहरांपैकी हे एक चित्र आहे, जे त्याच्या सुरुवातीच्या काही कंपन्यांना इतर बाजारपेठेपेक्षा स्वस्त वजन देण्यास मदत करू शकते. आणि नजीकच्या भविष्यात भरपूर आशावाद मिळू शकतो. चला अभ्यास करू.

निधीची भरभराट

या टप्प्यावर, क्लिच म्हणते की विशिष्ट भूगोल उद्यम भांडवलामध्ये विक्रमी परिणाम अनुभवत आहे. बर्‍याच शहरांमध्ये, प्रदेशांमध्ये आणि देशांमध्ये, स्टार्ट-अप भांडवलाचा ओघ वेगाने वाढत आहे. परंतु अशी बाजारपेठ आहेत जिथे खाजगी कंपन्यांमध्ये खाजगी इक्विटी गुंतवणुकीचे सामान्यतः उबदार वातावरण असूनही नफा मिळत आहे.

असाच एक बाजार आहे अटलांटा. सीबी इनसाइट्स नुसार, 2020 मध्ये, यूएस शहरात एकूण गुंतवणूक 2.17 अब्ज डॉलर्स होती. 2021 च्या पहिल्या तिमाहीत, अटलांटा जवळजवळ त्याच्या 2020 निर्देशांकाशी जुळला, स्टार्ट-अप्सने एकूण भांडवलामध्ये सुमारे 2.07 अब्ज डॉलर्स वाढवले. वर्षाच्या दुसऱ्या तिमाहीत आणखी $ 953 दशलक्ष गुंतवले गेले; लक्षात ठेवा की उद्यम भांडवलाचा डेटा कमकुवत झाला आहे;

परंतु 2021 च्या पहिल्या सहामाहीत सुमारे 3 अब्ज डॉलर्सची गुंतवणूक केली आहे, जी 2020 च्या उर्वरित तुलनेत आधीच 50 टक्के नफा आहे, हे स्पष्ट आहे की शहराला उद्यम भांडवली गुंतवणुकीची अभूतपूर्व लाट दिसत आहे.

डॉलर, अर्थातच, उद्यम भांडवली क्रियाकलापांच्या अर्ध्या मॅट्रिक्स आहे. गुंतवणूकीचा इतर मुख्य डेटा प्रकार म्हणजे व्यवहारांचे प्रमाण. अटलांटा तेथे कमी उत्कृष्ट आहे. 2021 च्या पहिल्या तिमाहीत, अटलांटा स्टार्ट-अप्सने एकूण 57 व्यापारांना आकर्षित केले, जे आमच्याकडे डेटा असलेला दुसरा सर्वोत्तम परिणाम आहे, जो 2017 च्या तिसऱ्या तिमाहीत 59 व्यवहारांपेक्षा कमी आहे.

तथापि, 2021 च्या दुसऱ्या तिमाहीत, सुप्रसिद्ध अटलांटा उद्यम व्यवहाराचे प्रमाण decreased 42 पर्यंत कमी झाले, जे 2020 मध्ये सरासरी व्यवहाराचे प्रमाण थोडे चुकले, जे तिमाही आधारावर मोजले जाते. विलंबित डेटाबद्दल समान चेतावणी येथे लागू होते, परंतु कदाचित शहराच्या अति सक्रिय Q1 च्या परिणामी Q2 व्यवहाराच्या प्रमाणात अटलांटा स्टार्टअप्सकडून आम्ही अपेक्षा करू शकणारे अंतर पूर्णपणे बंद करण्यासाठी पुरेसे नाही.

अटलांटामध्ये दुसऱ्या तिमाहीच्या सौद्यांची गणना करत असूनही, सध्याच्या आकडेवारीनुसार, हे स्पष्ट आहे की शहर विक्रमी उद्योगाकडे लक्ष देत आहे. उदय कशामुळे होतो? चला शोधूया.